Daily Aashiana
Punjabi Newspaper Online

7 ਸਾਲਾਂ ਬੱਚੇ ਦੀ ਸਕੂਲ ‘ਚ ਹੱਤਿਆ, FIR ਦਰਜ

29

ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ (ਅ.ਨ.ਸ.) ਰਿਆਨ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਦੂਜੀ ਕਲਾਸ ਦੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮੌਤ ਨਾਲ ਗੁੱਸੇ ‘ਚ ਆਏ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਤੋੜਫੋੜ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ ਕਿ ਸਕੂਲ ਨੇ ਸਮਾਂ ਰਹਿੰਦੇ ਕਦਮ ਚੁੱਕਿਆ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਇੰਨੀ ਵੱਡੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਨਾ ਹੁੰਦੀ। ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਤੋੜਫੋੜ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਕੂਲ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਕਰਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਉਥੇ ਹੀ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅਗਿਆਤ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਤਲ ਦਾ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਗੁਰੁਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਸੋਹਨਾ ਸਥਿਤ ਰਿਆਨ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦਾ ਕਤਲ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਘਟਨਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਕੂਲ ਦੇ ਬਾਥਰੁਮ ਵਿੱਚ ਦੂਸਰੀ ਜਮਾਤ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਨ ਵਾਲੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਮਿਲੀ। ਸਕੂਲ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬੱਚੇ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਨਾਲ ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵਿੱਚ ਹੜਕੰਪ ਦੀ ਹਾਲਤ ਹੈ।  ਸੂਚਨਾ ਉੱਤੇ ਪਹੁੰਚੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਬੱਚੇ ਦਾ ਨਾਮ ਪ੍ਰਦੁਮਨ (7) ਹੈ। ਉਸਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਸੋਹਨਾ ਸਥਿਤ ਮਾਰੂਤੀ ਕੁੰਜ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਬੱਚੇ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਮੂਲ ਰੂਪ ਤੋਂ ਬਿਹਾਰ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।

ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮੌਤ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਕੂਲ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ਦੀ ਵੱਡੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਸੂਤਰਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਬਾਥਰੂਮ ਕੋਲ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਕੈਮਰਾ ਤਾਂ ਲਗਿਆ ਸੀ ਪਰ ਉਹ ਖ਼ਰਾਬ ਸੀ। ਡੀਸੀਪੀ ਸਿਮਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਮੁਤਾਬਕ ਆਈਪੀਸੀ ਦੀ ਧਾਰਾ 302  ਦੇ ਤਹਿਤ ਅਗਿਆਤ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਤਲ ਦਾ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਕੂਲ ਨੇ ਕੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਇਸਨੂੰ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਵੇਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਖੇਡਣ ਦਾ ਸ਼ੌਕ ਸੀ। ਮੋਬਾਇਲ ਗੇਮ ਖੇਡਣ ਵਰਗੀ ਕੋਈ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਆਈ ਹੈ। ਕਤਲ ਵਿੱਚ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤੇ ਗਏ ਚਾਕੂ ਨੂੰ ਬਰਾਮਦ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।  ਫਾਰੇਂਸਿਕ ਟੀਮ ਵੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

Loading...

Comments are closed, but trackbacks and pingbacks are open.